

**FOMU YA MAOMBI YA UONGOZI KATIKA CHAMA
CHA USHIRIKA**

(Kwa mujibu wa Aya ya 10 ya Jedwali la Sheiria ya Vyama vya Ushirika 2003 na Kanuni Na.39 (1)(b) ya Kanuni za Vyama vya Ushirika, 2004.)

MAELEZO

- (i) Mwanachama anayeomba ajaze nakala moja tu kwa mkono wake na arejeshe fomu hiyo kabla ya tarehe _____
- (ii) Mwombaji atafanyiwa usaili na Kamati ya Uchaguzi siku ya kurejesha fomu hii.*
- (iii) Kifungu Na. 12 kitajazwa na wanaoomba uongozi katika Vyama vya Ushirika vya Akiba na Mikopo tu na wasijaze kifungu cha 10 (1) na 11 (1).

Chama cha Ushirika cha _____

**SEHEMU YA KWANZA
(Maelezo binafsi ya mwombaji)**

1. Mimi _____
(Majina matatu kwa herufi kubwa)
Naomba kugombea nafasi ya _____ katika chama cha Ushirika
Cha _____
2. Kuzaliwa
Tarehe _____ Kijiji/Mji _____ Wilaya
_____ Mkoa _____
3. Ninakoishi
Kijiji/Mji _____ Wilaya _____ Mkoa _____
4. Kiwango cha Elimu
Elimu yangu ni ya:-
(a) Msingi: Shule _____ Mwaka _____
(b) Sekondari: Shule _____ Mwaka _____
(c) Chuo: Chuo _____ Mwaka _____
5. Mafunzo mbalimbali niliyopata ni:-

Na.	Aina ya Mafunzo	Chuo/Taasisi	Kipindi		Cheti
			Toka	Hadi	
1					
2					
3					
4					
5					

- Kama itaonekana kuna ulazima wa kufanya hivyo.

6. Nimelipa Kiingilio Shs _____ tarehe _____
 Hisa _____ zenye thamnai ya Shs _____ kila moja tarehe _____
 Amana yangu chamani ni Shs _____

7. Kazi/shughuli yangu ni:-
 (i) _____ Mahali ninapofanyia ni _____
 (ii) _____ Mahali ninapofanyia ni _____
 (iii) _____ Mahali ninapofanyia ni _____
 (iv) _____ Mahali ninapofanyia ni _____

Je shughuli ulizotaja hapo juu zinahusianaje na shughuli za chama?

**SEHEMU YA PILI
 (Uanachama)**

8. Tarehe niliyoingia chamani _____

Namba yangu ya Uanachama ni _____

9. Uzoefu katika Uongozi/Utendaji

(i) Uongozi/Utendaji katika Vyama vya Ushirika:-

Na.	chama	Nafasi ya Uongozi/utendaji	Kipindi		Sababu Za Kuacha
			Kuanzia (Mwaka)	Kuishia (Mwaka)	
1					
2					
3					
4					
5					

(ii) Uongozi/Utendaji katika sehemu nyingine:

Na.	chama	Nafasi ya Uongozi/utendaji	Kipindi		Sababu Za Kuacha
			Kuanzia (Mwaka)	Kuishia (Mwaka)	
1					
2					
3					
4					
5					

10. (i) Je una deni katika Chama cha Ushirika ambalo muda wa kurejeshwa Umepeita? Ndiyo/hapana (Futa lisilohusika)

Kama ni ndiyo, ni kiasi gani _____
Eleza sababu ya kutorejesha deni hilo _____

(ii) Je umewahi kushitakiwa au kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai?
Ndiyo/Hapana (**Futa lisilohusika**)
Kama ni ndiyo, kwa kosa gani _____

(iii) Je Chama cha Ushirika ulichowahi kuongoza kiliwahi kupata hasara.
Hasara hiyo ilisababishwa na nani/nini? _____

(iv) Kama mwanachama/kiongozi wa Chama cha Ushirika kilichopata hasara
ulichukua hatua gani? _____

11. (i) Maelezo mafupi juu ya kushiriki kwangu katika shughuli za Chama cha
Ushirika _____

(ii) Idadi ya mikutano mikuu niliyohudhuria katika Chama cha Ushirika tangu
nilipojiunga _____

12. Maelezo ya Uanachama wa mwombaji katika Uongozi wa Vyama vya Ushirika wa
Akiba na Mikopo.

(i) (a) Eleza uzoefu wako katika uongozi na usimamizi wa Asasi za fedha kama
vile SACCOS, Benki, Asasi za kifedha zisizo za kiserikali (FINGO's),
Vikundi vinavyojihusisha na fedha kama SACAS, RASCAS na VICOBA.

(b) Stadi au uelewa wa mwombaji wa fani ya uhasibu, ukaguzi, utunzaji
fedha au uhazini.

- (ii) (a) Ushirika wa mwombaji katika Chama chake.
Kiasi cha hisa zako (Idadi na thamani) _____

- (b) Kiasi cha Akiba na Amana ulizonazo katika chama chako

- (c) Kiwango cha juu cha mkopo ulichowahi kuchukua _____
mwaka _____
- (d) Je hivi sasa una mkopo wa Chama unaodaiwa. Ndiyo/Hapana
kama nidyo ni kiasi gani cha mkopo _____ wa lini _____
na unatakiwa kurejesha lini _____

**SEHEMU YA TATU
(Uthibitisho)**

13. Nathibitisha kwamba maelezo niliyoyatoa katika Fomu hii ni yangu na ni ya kweli
Tarehe _____ Saini ya mwombaji _____
14. Wadhamini
- | | |
|--------------------|--------------------|
| (1) Jina _____ | (2) Jina _____ |
| Kazi/Wadhifa _____ | Kazi/Wadhifa _____ |
| Anuani _____ | Anuani _____ |
| Saini _____ | Saini _____ |
| Tarehe _____ | Tarehe _____ |

**SEHEMU YA NNE
(Itajazwa na Kamati ya Uchaguzi)**

15. (i) Alama alizopata _____
- (ii) Maoni ya Kamati ya Uchaguzi _____

16. Wajumbe wa Kamati ya Uchaguzi

	Jina	Wadhifa	Sahihi
(1)	_____	_____	_____
(2)	_____	_____	_____
(3)	_____	_____	_____
(4)	_____	_____	_____
(5)	_____	_____	_____